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TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU YA BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA NA KAMATI ZA MICHEZO 

ZA MIKOA KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU YA MWAKA KUANZIA JANUARI HADI MACHI 2023 KWA 

MWAKA WA FEDHA 2022/2023 

 

A. BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA 

i. Katika kipindi cha mwezi wa Januari hadi Machi, 2023, Baraza la Michezo la Taifa limetekeleza majukumu yafuatayo; 

NA SHUGHULI CHANZO UTEKELEZAJI MAFANIKIO  CHANGAMOTO MAELEZO 

MENGINE 

1 Kuratibu Utoaji 

wa Tuzo za 

BMT 

Mpango kazi 

wa mwaka 

2022/2023 

Tuzo za Baraza la Michezo la Taifa 

“National Sports Council Awards (NSCA 

2022)” imefanyika tarehe 17 Machi, 

2023 katika ukumbi wa Mlimani City jijini 

Dar es Salaam.   

   

 Kusimamia 

mashindano ya 

riadha kwa 

Mpango kazi 

wa mwaka 

2022/2023 

Baraza la Michezo la Taifa (BMT) kwa 

kushirikiana na Taasisi ya Ushirikiano 

Jumla ya 

wanariadha 

Hakuna Kuendelea 

kuhamasisha 

Jamii kushiriki 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 
 

BARAZA LA MICHEZO LA TAIFA 
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kushirikiana na 

wadau 

wa Kimataifa ya Japani (JICA) liliandaa 

mashindano ya Riadha kwa 

wanawake“Ladies First” ambayo 

yalifanyika tarehe 21 hadi 22 Januari 

2023 Uwanja wa Benjamin Mkapa Jijini 

Dar es Salaam.  

210 kutoka 

mikoa 30 ya 

Tanzania 

bara na 

Zanzibar 

walihudhuria 

 

katika 

mashindano 

 Kuweezesha 

wanamichezo 

na vyama vya 

michezo 

kushiriki 

mashindano ya 

Kimataifa 

Mpango kazi 

wa mwaka 

2022/2023 

Baraza limewezesha Chama cha 

Vishale Tanzania, Shirikisho la Ngumi 

za Wazi Tanzania pamoja na Shirikisho 

la Riadha Tanzania kushiriki 

mashindano ya Kimataifa 

Jumla ya 

vyama 3 vya 

michezo 

vimewezesh

wa 

Ufinyu wa 

Bajeti 

Kuendelea 

kutafuta 

wadau 

kudhamini 

vyama vya 

michezo 

kushiriki 

mashindano 

ya Kimataifa 

 Kuendelea 

kutoa Mafunzo 

kwa walimu wa 

michezo ngazi 

ya Wilaya 

Mpango kazi 

wa mwaka 

2022/2023 

Baraza kwa kushirikiana na 

Halmashauri za wilaya ya Ikungi, Moshi, 

Bukombe pamoja na Chato liliendesha 

mafunzo ya Riadha kwa watoto “Kids 

Athletics” kwa walimu wa Shule za 

Sekondari na Msingi. 

Jumla ya 

walimu 248 

wa shule za 

msingi na 

sekondari 

wamehudhuri

a mafunzo 

Kukosekana kwa 

walimu wenye 

Taaluma za 

michezo ngazi za 

shule 

Kuendelea 

kuomba vibali 

vya ajira za 

walimu wenye 

taaluma za 

michezo. 
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 Kuendeleza 

Utawala bora 

katika Tasnia ya 

Michezio 

Mpango kazi 

wa mwaka 

2022/2023 

Jumla ya vyama vya michezo 7 

vimeshiliki vikao na Baraza la Michezo 

la Taifa kuhusu Utawala Bora. Vyama 

hivyo ni  Shirikisho la Ngumi za Wazi 

Tanzania (OBFT); Chama cha Baseball 

& Softball Tanzania (TaBSA); Chama 

cha Kabaddi Tanzania; Chama cha 

Netiboli Tanzania (CHANETA); 

Tanzania Professional Golfers 

Association pamoja na Chama cha 

kuogelea Tanzania. 

Jumla ya 

vyama 7 vya 

michezo 

vimeshiriki 

katika kikao 

kazi cha 

pamoja cha 

utawala Bora. 

Ushiriki Mdogo 

wa baadhi ya 

vyama vya 

michezo. 

Kuendelea 

kuvihamasisha 

vyama vya 

michezo 

kushiriki vikao 

vya pamoja 

 Kusimamia 

uchaguzi wa 

vyama vya 

michezo 

Mpango kazi 

wa mwaka 

2022/2023 

Baraza limeratibu uchaguzi wa vyama 

vya Michezo ambavyo ni Chama cha 

Mchezo wa Gofu Tanzania, Chama cha 

Mchezo wa Rugby Tanzania, Chama 

cha Mchezo wa Magongo Tanzania 

(Tanzania Hockey Association), 

Shirikisho la Mieleka Tanzania na 

Shirikisho la Riadha Tanzania (AT), 

Chama cha Baseball na Softball 

Tanzania (TaBSA), Chama cha Mchezo 

wa Tennis Tanzania, Chama cha 

Mchezo wa Wushu Tanzania (TWA) na 

Jumla ya 

vyama 8 

vimesimamiw

a uchaguzi 

 

Baadhi ya 

viongozi wa 

vyama vya 

michezo na 

wanamichezo 

kuwa na elimu 

ndogo kwenye 

uongozi 

Kuendelea 

kutoa elimu 

kwa viongozi 

na 

wanamichezo 

kuhusu 

uongozi. 
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Chama cha Mchezo wa Gofu 

Wanawake (TLGU). 

 Kutoa vibali kwa 

wanamichezo 

kushiriki 

mashindano ya 

Kimataifa 

Mpango kazi 

wa mwaka 

2022/2023 

Baraza limeidhinisha na kutoa vibali vya 

kuandaa matukio mbalimbali ya 

Michezo pamoja na timu kushiriki katika 

mashindano ya kimataifa  

Jumla ya 

vibali 13 

vimetolewa 

kwa matukio 

ya marathoni, 

mapambano 

ya ngumi za 

kulipwa 

pamoja na 

matukio 

mengine ya 

Michezo. 

Hakuna Baraza 

linaendelea 

kutoa vibali 

kwa 

wanamichezo 

wanaopata 

fursa za 

kushiriki 

mashindano 

ya Kimataifa 

 Kuratibu na 

kusimamia 

utengenezaji wa 

mfumo wa 

Usajili wa 

vyama vya 

michezo(Taasisi 

za Michezo, 

Mashirikisho, na 

Vilabu) 

BMT Elimu kwa wasjili wasaidizi katika Mikoa 

5 ya Ruvuma, Songea, Njombe, Iringa 

na Morogoro imefanyika robo hii 

Wasili 

wasidizi wa 

mashirikisho 

na vilabu 

katika ngazi 

ya mikoa 

wamepatiwa 

elimu 

Ufinyu wa bajeti Elimu 

inaendelea 

kutolewa 

katika mikoa 

iliyobaki 
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 Kusajili vyama 

vya michezo, 

Kutoa vyeti vya 

usajili na vilabu 

vya michezo 

BMT  Vyeti 151 vya usajil vimetolewa, 

  Jumla ya vyama-5, Vilabu-103, 
Vituo vya kukuzia wachezaji-8, 
Mawakala-4, Wakuzaji-17 
wamesajiliwa 

Utekelezaji 

umefanyika 

kwa asilimia 

75 

Hakuna Uhamisishaji 

ngazi ya mikoa 

na wilaya 

kusajili vyama 

unaendelea 

 Kufanya Mapitio 

na Marekebisho 

ya Katiba za 

vyama na 

mashirikisho ya 

michezo. 

BMT Mapitio ya Katiba ya Shirikisho ya 

Karate Tazania (Tanzania Sports Karate 

– Do Federation), Chama cha Mchezo 

wa Gofu (Tanzania Golf Union), Chama 

cha Mchezo wa Taekwond-do Tanzania 

(Tanzania Taekwon-do Association), 

Chama cha Mchezo wa Ragby 

Tanzania (TRU) , Chama cha Mpira wa 

Miguu kwa Wanawake Tanzania 

(TWFA) na Chama cha Mchezo wa 

Wushu Tanzania (TWA) yamefanyika 

Mapitio a ya 

vyama 7 vya 

mashirikisho 

imefanyika 

Baadhi ya vyama 

kutowasilisha 

katiba zao kwa 

wakati 

Elimu 

inaendelea 

kutolewa kwa 

viongozi wa 

mashirikisho 

ya vyama vya 

michezo 

 Uhakiki wa 

vyama 

 Uhakiki wa Vyama, Vilabu na Taasisi 

zote za Michezo katika Mkoa wa 

Mwanza Kagera, Geita na Shinyanga 

umefanyika  

Baraza 

limefanikiwa 

kutembelea 

mikoa 4 kwa 

ajili ya uhakiki 

wa Nyaraka 

za vyama, 

Vilabu, 

Taasisi za 

michezo 

Hakuna Zoezi la 

uhakiki wa 

vyama na 

mshirikisho ya 

vyama 

unaendelea 
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ii. Kazi zilizopangwa kufanyika kwa robo ya nne ya mwaka (Aprili hadi Juni 2023) 

 

Na SHUGHULI  ZILIZOPANGWA MAHITAJI MHUSIKA 

1 Kushiriki katika uratibu wa michezo ya UMISSETA na UMITASHUMTA 

ambayo imepangwa kufanyika mkoani Tabora mwezi Juni 

Fedha  BMT 

2 Kuratibu Chaguzi za vyama na Mashirikisho ya kitaifa ya michezo Fedha  BMT 

3 Kutoa mafunzo kwa viongozi wa vyama/mashirikisho ya michezo Fedha  BMT 

4 Kutoa vibali vya kuandaa na kushiriki katika mashindano ya kimataifa Fedha  BMT 

5 Kuwezesha timu za Tanzania kushiriki katika mashindano ya kimataifa na 

kuviwezesha vyama kuandaa mashindano ya kimataifa 

Fedha  BMT 

6 Kuhakiki nyaraka za vyama/mashirikisho ya michezo Fedha  BMT 

7 Kutoa mafunzo ya matumizi ya mfumo wa usajili ya vyama, vilabu na Taasisi 

za michezo kidigitali 

Fedha  BMT 

8 Kuhuwisha Katiba za vyama na mashirikisho ya michezo katika mfumo wa 

kidigitali 

Fedha  BMT 
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B. MKOA:RUVUMA 

SEHEMU YA KWANZA 

C. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI JANUARI HADI MWEZI MACHI 2023 

 

NA SHUGHULI CHANZO UTEKELEZAJI MAFANIKIO 

/MATOKEO 

CHANGAMOTO MAELEZO MENGINE 

1 Kusimamia 

maandalizi ya 

michezo ya 

UMISSETA na 

UMITASHUMA 

Halmasha

uri ya 

Wilaya 

1.Kuandaa ratiba 

ya ngazi ya Shule 

hadi Wilaya 

2.Kuhimiza 

uchangiaji 

michango ya 

michezo kabla ya 

Mchi 15 

3.Kufanya 

ufuatiliaji 

mashuleni ili 

kuona ufanyikaji 

wa michezo hiyo 

ngazi ya shule 

Ratiba iliandaliwa 

na kupewa Shule 

zote kwa 

utekelezaji 

Shule zimeanza 

kuchangia 

ambapo hadi 

sasa Shule 68 

kati ya 152 3. 

 Baadhi ya shule 
kutokwenda na ratiba 
ya utekelezaji 

 Shule baadhi kukosa 
kabisa vifaa vya 
michezo  

Hakuna 

 Kushirikiana na 

chama cha mpira 

wa miguu kuratibu 

mashindano  

Wadau wa 

Michezo 

 Kuandaa ligi 
ya soka kwa 
timu ambazo 
zitakidhi 
vigezo 
2.Kutafuta 
wadhamini wa 
ligi  

 Ligi 
imechezwa na 
bingwa 
alikuwa ni 
timu ya 
Crossroad 
Sports 
Academy toka 

 Kuchezwa na 
kupatikana kwa 
bingwa 

 Kupatikana kwa 
mdhamini wa Ligi 

Hakuna 
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Kata ya 
Mchangani 

 Mdhamini 
alipatikana wa 
kudhamini ligi 
hiyo 

 Kuratibu 

maandalizi ya 

mashindano ya 

Michezo ya 

wafanyakazi Mei 

Mosi 2023 

Halmasha

uri na 

Wadau wa 

Michezo 

 Kuandaa 
kikao na 
viongozi wa 
Idara, 
Vitengo, 
Taasisi/Mashir
ika kujadili 
maandalizi 
yake.  

 Kikao 
kimekalika 
tarehe 
4/3/2023 na 
mambo 
mbalimbali 
yalijadiliwa 
kuelekea 
maandalizi na 
kuweka 
maazimio 

 Rasilimali fedha  Hakuna 

 Kuhamasisha jamii 

kuhusu kushiriki 

katika michezo ili 

kujenga afya zao 

Halmasha

uri na 

Wadau wa 

Michezo 

 Kuzifikia Kata 
zote 39 ili 
kutoa hamasa 
ya umuhimu 
wa kushiriki 
katika 
michezo kwa 
ajili ya 
kujenga 
utimamu wa 
mwili na akili. 

 Kata14 kati ya 
39 zimeweza 
kufikiwa 

 Nyenzo za 
mawasiliano 
zimeweza 
kutumika hasa 
mitandao ya 
kijamii 
whatsapp. 

 Uwepo wa 
vikundi vya 
mazoezi 
mepesi 14 
(Jogging 
Clubs) 

 Rasilimali fedha  

 Ushiriki upande wa 
wanawake bado 
mdogo 

Hakuna 
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 Kufanya tathimini 

ya utekelezaji wa 

shughuli zote 

Halmasha

uri na 

Wadau wa 

Michezo 

Kukusanya taaifa 

zote na 

kuzifanyia 

tathimini ya 

pamoja 

Uwepo wa taarifa 

ya tathimini na 

taarifa ya 

utekelezaji wa 

shughuli zote 

Rasilimali fedha  Hakuna 

 Kufundisha/kujifun

za ushambuliaji 

kwenye mpira wa 

wavu 

  Umekamilika kwa 

asilimia 100 

Wameelewa kwa 

asilimia 80 

Vifaa vichache, Muda wa 

kufundisha hautoshi 

kwasababu ni wanafunzi 

Wanafunzi wanaruhusiwa 

baada ya vipindi na siku 

za wikendi 

 Kuandaa kalenda 

ya uendeshaji wa 

mashindano ya 

michezo ya 

Umisseta na 

Umitashumta  

Halmasha

uri 

Kalenda ya 

mashindano 

ziliandaliwa na 

kugawiwa kwa 

Maafisa Elimu 

Kata ili 

wazipeleke 

shuleni kwa 

utekelezaji zaidi 

Mashindano 

yamefanyika kwa 

ngazi ya shule 

kuunda timu za 

shule, ngazi ya 

kata kuunda timu 

za kata, ratiba 

itaendelea baada 

ya kufugua shule 

kwa ngazi ya 

klasta, na ngazi 

ya Wilaya wiki ya 

pili ya mwezi Mei 

Rasilimali fedha   Kuendelea kutenga 

bajeti kwa mapato ya 

ndani 

 Kuandaa 

mabonaza na 

vikao vya tathimini 

Halmasha

uri ya 

Wilaya 

Bonaza moja 

lilifanyika 

17.03.2023 kati 

ya walimu na 

wafanyakazi 

halmashauri 

Bonaza lilifanyika 

kwa ushindani na 

kujenga 

mahusiano mema 

Usafiri kwa washiriki 

kulingana na jiografia ya 

wilaya yetu 

Ufuatiliaji unaendelea 
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 Kufanya utambuzi 

wa vipaji vya 

michezo na sanaa 

katika kata na 

mitaa 

Halmasha

uri ya 

Wilaya 

Kutembelea kata 

tatu Msamala, 

Tanga na 

Msahangano na 

kufanya sensa ya 

vipaji 

Vipaji vya 

michezo na 

sanaa 

vimepatikana 

 Kukosekana kwa usafiri 

wa kufika field 

Hakuna 

 

 

 

D. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI APRILI HADI MWEZI JUNI 2023 

 

Na MKOA SHUGHULI  ZILIZOPANGWA MAHITAJI              MHUSIKA 

1 Ruvuma Kusimamia maandalizi ya michezo ya 

UMISSETA na UMITASHUMA 

RASILIMALI FEDHA DED,DSGO,MEKS,WAKUU WA 

SHULE 

2 Ruvuma Kushirikiana na chama cha mpira wa 

miguu kuratibu mashindano  

RASILIMALI FEDHA DED, TDFA NA WADAU WA 

MICHEZO 

3 Ruvuma Kuratibu maandalizi ya mashindano ya 

Michezo ya wafanyakazi Mei Mosi 2023 

RASILIMALI FEDHA DED,DSGO,MEKS,TAASISI/MASHIR

IKA 

4 Ruvuma Kuhamasisha jamii kuhusu kushiriki katika 

michezo ili kujenga afya zao 

RASILIMALI FEDHA DC,DED,WADAU WA MICHEZO 

5 Ruvuma  Kufanya  ufuatiliaji wa utekelezaji wa 

shughuli za michezo  

Rasilimali fedha na 

mafuta 

Afisa Michezo 

6 Ruvuma  Kusaidiana na kamati ya ujenzi wa uwanja 

mpya wa Halmashauri kufanya vikao vya 

Rasilimali fedha na DC,DAS, DED, MBUNGE, AFISA 
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uhamasishaji  watu MICHEZO NA WADAU 

7 Ruvuma Kufanya utambuzi wa vipaji vya michezo 

na sanaa katika kata na mitaa 

Rasilimali fedha na 

watu 

MD , WADAU WA MICHEZO 

8 Ruvuma Kuandaa bonanza la michezo kwa 

watumishi wa Halmashauri na kuukaribisha 

mwaka mpya 2023 

Rasilimali fedha na 

watu 

MD , WADAU WA MICHEZO 

9 Ruvuma Kuhamasisha jamii kuhusu kushiriki katika 

michezo ili kujenga afya zao 

Rasilimali fedha na 

watu 

MD , WADAU WA MICHEZO 

 

 

 

E.  TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO 

 

`MCHEZ

O 

                                                                                    UMILIKI 

S/MSIN

GI 

S/SEKO

NDARI 

HALMA

SHAUR

I 

VYU

O 

CHAM

A 

KIJIJI TAASISI /MASHIRIKA WATU 

BINAFSI 

JUMLA 

M/MIGU

U 

674 197 2 13 3 157 0 0 1046 

NETIBOL

I 

653 193 2 14 0 0 0 0 862 

M/KIKAP

U 

0 12 1 10 0 0 0 0 23 
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M/WAVU 308 18 3 11 0 0 0 0 340 

M/MIKON

O 

329 26 2 8 0 0 0 0 365 

RIADHA 0 3 1 5 0 0 0 0 9 

M/MINGI

NE 

0 0 1 4 0 0 0 0 5 

Jumla 

Ndogo 

1964 449 12 65 3 157 0 0 2650 

 

 

SEHEMU PILI 

F. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO 

NA WILAYA JINA LA CHAMA NA. USAJILI MCHEZO HALI YAKE MAELEZO 

1 Tunduru Chama cha Mpira wa 

Miguu   Soka Hai Hakuna 

2 Mbinga  Fambi  Kipo hai Hai Hakuna 

3 Nyasa Fanya   Mpira wa miguu Hai Hakuna 

4 Namtumbo Nadifa   Soka Kipo hai   

5 Songea DC Sorufa   Mpira wa miguu Mbaya Kimefutwa na Tff 

6 Songea DC Shotokani   Martial art Mbaya Hakuna washiriki 

7 Songea MC CHABARU NSC. 12622 Mbio za baiskeli Hai Hakuna 
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8 Songea MC 

RUBSA NSC. 12606 

BASEBALL, 

SOFT BALL Hai Hakuna 

9 Songea MC RUBA NSC. 12875 BASKETBALL Hai Hakuna 

10 Songea MC SUFA   FOOTBALL  Hatua ya usajili Usajili uko BMT 

11 Songea MC CHANERU   NETBALL  Hatua ya usajili Usajili uko BMT 

12 Madaba Hakuna  Hakuna Hakuna Hakuna 

 

 

 

G. MKOA KAGERA 

SEHEMU YA KWANZA 

H. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI JANUARI 2023 HADI MWEZI MACHI, 2023 

Na. SHUGHULI CHANZO UTEKELEZA

JI 

MAFANIKIO /MATOKEO CHANGAMOTO MAELEZO MENGINE 

1. Kufanya 
kikao cha 
Kamati ya 
michezo ya 
Mkoa ili 
kuandaa 
mpango kazi 
wa mwaka  

Mpango kazi 
wa Mkoa 

kikao 

kimefanyika 

tarehe 15 

Machi, 2023  

Kamati imeandaa mpango 
kazi wa utekelezaji wa 
mambo (9) kwa mwaka 

Ufinyu wa bajeti kwa 
ajili ya uendeshaji  

Kuendelea kutafuta 
wadau 

2. Kufanya 
ufuatiliaji wa 
vitalu vya 
michezo kwa 
shule za 

Mpango kazi 
wa Mkoa 

Ufuatiliaji wa 
vitalu 15 vya 
michezo kwa 
shule za 
Msingi na 

Utimamu na umahiri wa 
timu za mipira umeimarika 
kwa mchezaji mmoja 
mmoja nan a timu moja 
moja pia 

Mwingiliano wa 
masomo na PE, 
uhaba wa vifaa na 
viwanja. Rasliamali 
fedha za ufuatiliaji 

uhaba wa wataalam wa 
PE & Sports  
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Msingi na 
Sekondari 

Sekondari 
unaendelea 
kati ya vitalu 
47 vya Mkoa 

3. Kusimamia 
mashindano 
ya ligi ya 
Mkoa ya 
mpira wa 
miguu 

Maelekezo ya 
wadau (TFF) 

vilabu 11 
vilishiriki 
mashindano 
hayo 

Ligi ilifanyika kwa wakati Ukosefu wa udhamini 
wa ligi 

Hakuna 

 

 

I. KAZI ZILIZOPANGWA KUTEKELEZWA KWA MWEZI  APRILI 2023 HADI JUNI, 2023 

 

Na SHUGHULI  ZILIZOPANGWA MPANGO WA 

UTEKELEZAJI 

MAHITAJI              MHUSIKA 

1. Kusimamia mashindano ya 
UMITASHUMTA na UMISSETA 
Mkoa hadi Taifa 

Maelekezo ya Serikali Raslimali fedha Katibu Tawala wa Mkoa/Afisa 
Michezo 

2. Kuendelea na ufuatiliaji wa vitalu 
vya michezo kwa shule za Msingi 
na Sekondari 

Mpango kazi wa Mkoa Raslimali fedha na 
Usafiri 

Katibu Tawa wa Mkoa na Afisa 
Michezo wa Mkoa 

3. Kufanya mafunzo ya michezo kwa 
walimu wa shule za Msingi na 
Sekondari awamu II 

Mpango kazi wa Mkoa rasliamali 
fedha/wakufunzi 

Afisa Michezo wa Mkoa/Katibu 
Tawala wa Mkoa 
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J.  TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO 

MCHEZO                                                                                     UMILIKI   

S/MSIN

GI 

S/SEKO

NDARI 

HALMASH

AURI 

VYUO CHAM

A 

KIJIJI TAASISI 

/MASHIRIKA 

WATU 

BINAFSI 

JUMLA 

M/MIGUU 138 120 5 3 1       267 

NETIBOLI 162 122             284 

M/KIKAPU 33 23             56 

M/WAVU 57 19             76 

M/MIKONO 71 18             89 

RIADHA 44 18             62 

MICHEZO 

MINGINE 

0 3             3 

JUMLA 505 323 5 3 1 0 0 0 837 
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SURA YA PILI 

K. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO 

NA JINA LA CHAMA NA. USAJILI MCHEZO HALI YAKE MAELEZO 

1 Chama cha Mpira wa Kikapu Mkoa 
Kagera 

NSC 8137 Kikapu  Hai Kinaendelea na shughuli zake 

2 Chama cha Ngumi Mkoa Kagera NSC 10196 Ngumi Hai Kinaendelea na shughuli zake 

3 Kagera Regional Volleyball 
Association  

NSC11787 Mpira wa Wavu Hai Kinaendelea na shughuli zake 

4. Kagera Darts Association  NSC9838 Darts  Hai Kinaendelea na shughuli zake 

5. Kagera Regional Football Association  Mpira wa wa Miguu Hai Kinaendelea na shughuli zake 

 

L. MKOA RUKWA 

SEHEMU YA KWANZA 

M. JEDWALI LA TAARIFA YA UTEKELEZAJI KWA MWEZI JANUARI 2023 HADI MWEZI MACHI, 2023 

Na. SHUGHULI CHANZO UTEKELEZAJI MAFANIKIO 

/MATOKEO 

CHANGAMOTO MAELEZO MENGINE 

1. Kuandaa viwanja 
vya michezo kwa 
ajili ya 
UMITASHUMTA 
na UMISETA 

Mapato ya 
Ndani ya 
Halmashauri 
husika, Wadau 
wa maendeleo 

Umekamilika Viwanja vimekamilika Mvua nyingi 
zinazonyesha 
zinaharibu 
miundombinu ya 
michezo 

Hakuna 

2 Kuratibu 
mashindano 
ngazi ya shule na 
kata 

Halmashauri 
na Wadau wa 
maendeleo 

Maandalizi 
yanaendelea 

Mashindano 
yamefanyika ngazi ya 
kata 

Upungufu wa fedha 
za uendeshaji wa 
mashindano 

Ofisi inaendelea 
kushirikian na wadau wa 
michezo 
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4 Kuratibu 
mashindano 
ngazi ya shule na 
kata 

Mapato ya 
Ndani ya 
Halmashauri 
husika, Wadau 
wa maendeleo 

Maandalizi 
yanaendelea 

Maandalizi 
yanaendelea 

Ufinyu wa bajeti ya 
kuendesha michezo 

Bajeti iongezwe 

8 Semina ya 
michezokwa 
walimu 

Mapato ya 
Ndani ya 
Halmashauri 
husika, Wadau 
wa maendeleo 

Umefanyika Walimu 
wamefundishwa 

Mwitikio hafifu wa 
baadhi ya walimu 
kuhudhuria mafunzo 

Elimu inaendelea 
kutolewa 

 

N. TAARIFA ZA MIUNDOMBINU YA MICHEZO 

NA MCHEZO 

                                                                                    UMILIKI   

S/MSIN
GI 

S/SEK
ONDA
RI 

HALM
ASHA
URI 

VYUO CHAMA KIJIJI 
TAASISI 
/MASHIRIKA 

WATU BINAFSI JUMLA 

1 

M/MIGUU 210 81 0 4 0 9 1 0 305 

NETIBOLI 211 76 0 4   0 1 0 292 

M/KIKAPU 52 17 0 2   0 1 0 72 

M/WAVU 84 35 0 3   0 1 0 123 

M/MIKONO 103 21 0 3   0 1 0 128 

RIADHA 90 24 0 2   0 1 0 117 

MICHEZO 
MINGINE 

52 10 0 0   0 1 0 63 

JUMLA 802 264 0 18 0 9 7 0 1100 
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SURA YA PILI 

O. HALI YA VYAMA VYA MICHEZO 

NA JINA LA CHAMA NA. USAJILI MCHEZO HALI YAKE MAELEZO 

1 Chama cha Mpira wa Kikapu Mkoa Kagera  Kikapu Hai Kinaendelea na 

shughuli zake 

2 Chama cha Ngumi Mkoa Kagera  Ngumi Hai Kinaendelea na 

shughuli zake 

3 Kagera Regional Volleyball Association   Mpira wa wavu Hai Kinaendelea na 

shughuli zake 

4. Kagera Darts Association   Mchezo wa Darts Hai Kinaendelea na 

shughuli zake 

5. Kagera Regional Football Association  Mpira wa Miguu Hai Kinaendelea na 

shughuli zake 

 

 


